Cymalau Gorfodol a Gorfodol Almaeneg Der Imperativ Almaeneg

4

GEMER EMIRA GERMAN

Der Imperativ yn Almaeneg (Gorfodol yn Almaeneg)

Galwad un cam: Imperativ Singularferf                                 Imperativ Singular   

doden-dod Bringe!
gehen-go Gehe! -Go!
kommen-dod Komme! -Come!
arbeiten-work Arbeite! -Calis!
schreiben-ysgrifennu Schreiben! -Summer!

Llythyr olaf y mandad yma -enas defnyddir ym mywyd bob dydd.
Fe'u defnyddir fel Dewch, Geh, Komm, Schreib.

Ond y modd gorchymyn -d, -t, -m, -n llythyrau neu -eln neu Ernie Dylai fod bob amser -e Rhaid ychwanegu.

arbeiten-work Arbeite! -Calis!
Mil i fil i fil i fil i fil i un!
Bff!
Sammeln- Casglwch Sammeli! -All!
Fördern-annog Fördere! -Cymorth!

ferf                                                Imperativ Singular

Lies lesen-read! - Darllen!
Werff-taflu Wirf! - Taflwch!
sterben-die Stirb! - Die!
essen-eat Iss! -Ye!
messen-die Miss! - Die!
sprechen-talk Sprich! - Siaradwch!
Vergessen-anghofiwch Vergiss! - Anghofiwch!
nehmen-cael Nimm! - Cymerwch hi!
helfen-help Hilf! - Help!
beichiog-rhowch Gib! - Rhowch!
sehen-gweld, edrych, Sieh! - Gweld, Edrych!

Safleoedd lluosog a alwyd: Imperativ PluralI'r ferf -t neu eth drwy ychwanegu.

ferf                                   Imperativ Plural

gehen-go Geht! - Ewch!
kommen-dod Kommt! -Come!
arbeiten-work Arbeitet! -Calisin!
Bff!
beichiog-rhowch Gebt! -Give!
lesen-read Lest! -Darllen!
Helfen-help Helft! -Help!

Galwad Boneddigaidd: Imperativ-Höflichkeitsform ystyrlonrwydd Rydych yn Fe'i defnyddir ar y cyd â'r rhagenw.

chi

ferf                                 Galwad ysgafn

kommen Kommen Sie! -Gall ymlaen!
gehen Gehen Sie!
schreiben Schreiben Sie!
lesen Lesen Sie! -Darllen!
Hören Sie! -Listen!
sehen Sehen Sie! -Gwelwch
Öffnen Öffnen Sie! -Your!
schliessen Schliessen Sie! -Ceisiwch hi!
Biringen Dewch â Sie! -Gwelwch hi!
nehmen Nehmen Sie! -Gwelwch hi!

Yn y modd hanfodol, mae'r frawddeg bob amser yn dechrau gyda berf ac mae'r frawddeg yn gorffen gyda phwynt ebychnod.

A YW DYDDIAU GERMAN MOR HARDDWCH?

CLICIWCH, DYSGU DYDDIAU ALMAENEG MEWN 2 FUNUD!

ferf               Imperativ Sing.  Imperativ Plurl.  Imperativ Höflichkeitsf.

achten Achte! Achtet! Achten Sie!
byddwch yn ofalus Gwyliwch allan! Byddwch yn ofalus! Byddwch yn ofalus!

Trinken Trink! Trinkt! Trinken Sie!
Icmek Ic! Ar gyfer! Y tu mewn i chi

Lern lernen! Lernt! Lernen Sie!
dysgu Dysgu! Darganfyddwch! Darganfyddwch!

kochen Koch! Kocht! Kochen Sie!
coginio Pisir! Coginiwch! Eich cogydd!

schlafen Schlaf! Schlaft! Sie Schlafen!
cysgu Cwsg! Ewch i gysgu! Cwsg!

trasgen Trag! Tragt! Siegen Tragen!
Tasimak Tasi! Cariwch hi! Cariwch hi!

stehen Steh! Steht! Stehen Sie!
(sefyll) Stopiwch! Stopiwch! Stopiwch!

gwanwyn gwanwyn! Springt! Springen Sie!
neidio Neidio! Neidio i mewn! Neidio i mewn!

schneiden Schneide! Schneidet! Schneiden Sie!
Torrwch ef i ffwrdd! Yn union! Torri!

zeichnen Zeichne! Zeichnet! Zeichnen Sie!
Tynnu Ciz! Jizin! Tynnu llun!

llyfr dysgu'r Almaen

Annwyl ymwelwyr, gallwch glicio ar y ddelwedd uchod i weld a phrynu ein llyfr dysgu Almaeneg, sy'n apelio at bawb o fach i fawr, wedi'i ddylunio mewn ffordd hynod brydferth, yn lliwgar, mae ganddo ddigonedd o luniau, ac mae'n cynnwys y ddau fanwl iawn a darlithiau Twrcaidd dealladwy. Gallwn ddweud gyda thawelwch meddwl ei fod yn llyfr gwych i'r rhai sydd am ddysgu Almaeneg ar eu pen eu hunain ac sy'n chwilio am diwtorial defnyddiol ar gyfer yr ysgol, ac y gall ddysgu Almaeneg yn hawdd i unrhyw un.

Sicrhewch ddiweddariadau amser real yn uniongyrchol ar eich dyfais, tanysgrifiwch nawr.

Efallai y byddwch chi'n hoffi'r rhain hefyd
4 Sylw
  1. wal yn dweud

    Mae'n neis iawn, diolch yn fawr iawn

    1. almancax yn dweud

      Dymunwn lwyddiant i chwi, syr.

  2. Swarthy yn dweud

    Allwch chi ysgrifennu unrhyw rysáit mewn Almaeneg imperativ (brawddeg hollbwysig)?

  3. naratif pwnc yn yr Almaen yn dweud

    rheidrwydd Almaenig
    9. mynegiant pwnc yr Almaenwr dosbarth
    10. mynegiant pwnc yr Almaenwr dosbarth

    YR YDYCH YN ANHYGOEL GERMANXXXXXX

Gadael ateb

Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi.